อุตสาหกรรมฯ ชวนพบ “คาราวานฟู๊ดทรัค” ใน “คาราวานอุตสาหกรรม SMEs เศรษฐกิจดี สู่ชุมชน” ทุกพฤหัสและศุกร์
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/1611205028108.jpg)
นายบุญอุ้ม วงศ์บุตร อุตสาหกรรมจังหวัดเชียงใหม่ เปิดตัวกิจกรรม “คาราวานอุตสาหกรรม SMEs เศรษฐกิจดี สู่ชุมชน” นำ “คาราวานฟู๊ดทรัค” จากผู้ประกอบการในจังหวัดเชียงใหม่ มาจำหน่ายสินค้าให้กับประชาชนได้เลือกซื้อเลือกหาสินค้าคุณภาพ ราคามาตรฐาน ณ บริเวณหลังอาคารสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดเชียงใหม่ (ศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่)โดยจัดให้ในทุกวันพฤหัสบดีและวันศุกร์ เริ่มตั้งแต่วันที่ 21 มกราคม 2564 เป็นต้นไป
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/IMG_0909.jpg)
ใน “คาราวานฟู๊ดทรัค” จัดเต็มไปด้วยความอร่อยมากมาย ที่ยกมาเสิร์ฟให้ทั้งอาหารคาว หวาน และเครื่องดื่มครบครัน
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/IMG_0904.jpg)
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/IMG_0923.jpg)
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/1611205015015.jpg)
ทั้งนี้ การจัดกิจกรรมดังกล่าว ได้ดำเนินการตามมาตรการควบคุมและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อโควิด-19 ตามที่จังหวัดเชียงใหม่ได้กำหนดไว้อย่างเคร่งครัด
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/IMG_0908.jpg)
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/IMG_0907.jpg)
![](http://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2021/01/1611205048976.jpg)