มา “หางดง” อยากกินราดหน้า ต้อง “ราดหน้าจ่าโรจน์”
![](https://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2023/09/1693879601935-1024x576.jpg)
ถือว่าขึ้นชื่อทีเดียว สำหรับ “ราดหน้า” ร้านอร่อยอย่าง “ราดหน้าจ่าโรจน์” ของดีประจำอำเภอหางดง จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งราดหน้าของที่นี่มีทีเด็ดที่หมูนุ่มและมีเส้นให้เลือกหลาย ทั้งยังมีไข่ดาวเพิ่มเป็นท้อปปิ้งอีกด้วยหากต้องการ
“ราดหน้าจ่าโรจน์” ตั้งอยู่ริมถนนเชียงใหม่ – หางดง ขาออก ข้างๆธนาคารกรุงไทย (ก่อนถึงตลาดหางดง) โดยเปิดบริการทุกวันจันทร์ถึงเสาร์ เวลาราวๆ 09.00 น. ถึง 17..00 น. ตลอดระยะเวลาทำการของร้าน มี ความอร่อยมามอบให้ทุกท่านเพียบ โดยเฉพาะพระเอกของร้าน อย่าง “ราดหน้า” ที่เป็นราดหน้าหมูหมักเนื้อนุ่ม มาในน้ำซุปรสกลมกล่อม จะชอบหวาน เค็ม เผ็ด หรือเปรี้ยว เลือกปรุงได้ตามชอบ พร้อมทั้งหากใครอยากเมนูทะเล ที่นี่ก็มีราดหน้าทะเลให้
![](https://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2023/09/1693879601930-1024x576.jpg)
![](https://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2023/09/1689390180926-1024x576.jpg)
สำหรับเส้นของราดหน้านั้น มีให้เลือกทั้งเส้นใหญ่ เส้นหมี่ หมี่กรอบ และพิเศษที่ไม่เหมือนใครกับ เส้นใหญ่ชุปไข่ทอด และเส้นใหญ่ทอดกรอบ นอกจากนี้ยังมีเมนูอื่นๆมากมายให้เลือก ไม่ว่าจะเป็น ผัดซีอิ๊วหมูหมัก-ทะเล หมูลวกจิ้ม หมูคำหวาน ลูกชิ้นปลาลวกจิ้ม ลวกจิ้มรวม กะเพราหมูสับ-หมูกรอบ คะน้าหมูกรอบ ลูกชิ้นปิ้ง ขนมจีบ และก๋วยเตี๋ยวหลอด
![](https://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2023/09/1689390180914-1024x576.jpg)
ทั้งหมดนี้สนใจก็แวะมา “ราดหน้าจ่าโรจน์” กันได้ ราดหน้าราคาเริ่มต้น 40 บาทเท่านั้น เพิ่มไข่ดาว 10 บาท สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทรศัพท์ 081-5315258 และ 087- 6608396 นะครับ
![](https://chiangmaipress.com/wp-content/uploads/2023/09/1693879601926-1024x575.jpg)